Matsalar disulfide bond a cikin peptides

Abubuwan haɗin Disulfide wani yanki ne da ba makawa a cikin tsari mai girma uku na yawancin sunadaran.Ana iya samun waɗannan haɗin haɗin gwiwa a kusan dukkanin peptides na extracellular da ƙwayoyin furotin.

Ana samun haɗin disulfide lokacin da zarra na sulfur na cysteine ​​ya samar da haɗin gwiwa guda ɗaya tare da sauran rabin atom na cystine sulfur a wurare daban-daban a cikin furotin.Waɗannan haɗin gwiwar suna taimakawa wajen daidaita furotin, musamman waɗanda ke ɓoye daga sel.

Ingantacciyar hanyar samar da haɗin gwiwar disulfide ya ƙunshi abubuwa da yawa kamar yadda ya dace da sarrafa ƙwayoyin cuta, kariya ga ragowar amino acid, hanyoyin kawar da ƙungiyoyin kariya, da hanyoyin haɗa juna.

An dasa peptides tare da haɗin disulfide

Kwayar Gutuo tana da fasahar zobe na disulfide balagagge.Idan peptide ya ƙunshi nau'i biyu na Cys kawai, haɗin haɗin disulfide yana da sauƙi.Ana hada peptide a cikin daskararru ko ruwa,

Bayan haka, an oxidized a cikin maganin pH8-9.Haɗin yana da ɗan rikitarwa lokacin da ake buƙatar kafa nau'i biyu ko fiye na haɗin haɗin disulfide.Kodayake samuwar haɗin gwiwar disulfide galibi ana kammala shi a ƙarshen tsarin haɗin gwiwa, wani lokacin gabatar da disulfides da aka riga aka tsara yana da fa'ida don haɗawa ko haɓaka sarƙoƙi na peptide.Bzl ƙungiyar kare Cys ce, Meb, Mob, tBu, Trt, Tmob, TMTr, Acm, Npys, da sauransu, ana amfani da su sosai a cikin symbiont.Mun ƙware a cikin haɗin peptide disulphide ciki har da:

1. Biyu nau'i-nau'i na disulfide an kafa su a cikin kwayoyin kuma an samar da nau'i-nau'i na disulfide tsakanin kwayoyin.

2. An kafa nau'i-nau'i na disulfide nau'i-nau'i guda uku a cikin kwayoyin kuma an kafa nau'i-nau'i na disulfide guda uku tsakanin kwayoyin.

3. Insulin polypeptide kirar, inda biyu nau'i-nau'i na disulfide bond aka samu tsakanin daban-daban peptide jerin.

4. Haɓaka nau'i-nau'i uku na peptides masu haɗakar da disulfide

Me yasa rukunin amino acid cysteinyl (Cys) na musamman?

Sarkar gefe na Cys tana da ƙungiyar amsawa sosai.Abubuwan zarra na hydrogen da ke cikin wannan rukunin ana samun sauƙin maye gurbinsu da radicals free da sauran ƙungiyoyi, don haka cikin sauƙi za su iya samar da haɗin gwiwa tare da sauran ƙwayoyin cuta.

Disulfide bond wani muhimmin sashi ne na tsarin 3D na sunadaran da yawa.Disulphide gada bond na iya rage elasticity na peptide, ƙara taurin, da kuma rage yawan m images.Wannan iyakancewar hoton yana da mahimmanci don ayyukan ilimin halitta da kwanciyar hankali na tsari.Maye gurbinsa na iya zama mai ban mamaki ga tsarin gaba ɗaya na furotin.Hydrophobic amino acid irin su Dew, Ile, Val sune masu daidaitawa.Domin yana daidaita disulfide-bond α-helix na samuwar cysteine ​​ko da cysteine ​​baya samar da haɗin gwiwar disulfide.Wato, idan duk ragowar cysteine ​​sun kasance a cikin yanayin da aka rage, (-SH, dauke da ƙungiyoyin sulfhydryl kyauta), babban adadin guntuwar helical zai yiwu.

Abubuwan haɗin disulfide da cysteine ​​ya kafa suna da ɗorewa ga kwanciyar hankali na tsarin jami'a.A mafi yawan lokuta, SS Bridges tsakanin shaidu sun zama dole don samuwar sifofin quaternary.Wani lokaci ragowar cysteine ​​da ke samar da haɗin gwiwar disulfide suna da nisa a cikin tsarin farko.Abubuwan da ke tattare da haɗin gwiwar disulfide shine tushen nazarin tsarin gina jiki na farko.Abubuwan da suka rage na cysteine ​​na sunadaran sunadaran an kiyaye su sosai.Tryptophan ne kawai aka kiyaye a kididdiga fiye da cysteine.

Cysteine ​​​​yana cikin tsakiyar wurin catalytic na thiolase.Cysteine ​​​​zai iya samar da tsaka-tsakin acyl kai tsaye tare da substrate.Siffar da aka rage tana aiki a matsayin "buffer sulfur" wanda ke kiyaye cysteine ​​a cikin furotin a cikin yanayin da aka rage.Lokacin da pH ya yi ƙasa, ma'auni yana jin daɗin rage -SH nau'i, yayin da a cikin mahallin alkaline -SH ya fi dacewa da za a iya yin oxidized don samar da -SR, kuma R shine wani abu sai dai hydrogen atom.

Cysteine ​​​​yana iya amsawa tare da hydrogen peroxides da peroxides Organic a matsayin mai lalata.


Lokacin aikawa: Mayu-19-2023